Bị giật túi xách
Khoảng 17h20’ ngày 1.10, chị Nguyễn Thị Minh Nguyệt (SN 1985, ở phường Hải Cảng, TP Quy Nhơn) chở chị Phương Thị Thanh Tâm (SN 1985, ở cùng địa phương) đi làm về, khi đến ngã 3 đường 31 tháng 3 - Nguyễn Huệ thì bị một thanh niên điều khiển xe mô tô từ phía sau vượt lên giật túi xách của chị Tâm. Sau khi hành động, đối tượng phóng chạy về hướng cuối đường Xuân Diệu, chị Nguyệt điều khiển mô tô đuổi theo nhưng không kịp. Theo chị Tâm trình bày, trong túi xách có 1 ĐTDĐ Iphone 4S và một số tài sản khác.
ĐẶNG THÁI
Tình hình trộm cắp hiện nay trên địa bàn thành phố Quy Nhơn là đáng báo động. Tốt nhất là bạn nên tự bảo vệ mình. Còn về lực lượng công an thì chỉ báo cho Vui thôi chứ thấy chưa bao giờ người dân đến trình báo mà đi xác minh lại thông tin hoặc " Nôn Nóng" vào cuộc ngay. " có "Gì" đó rồi mới làm, không có "Gì" thì cứ từ từ đã, dù sao cũng mất rồi" Thiết nghĩ cuộc vận đông Công an nhân dân vì nước quên thân vì dân phục vụ đã xóa dần theo thời gian rồi.
Chị Nguyệt vừa bị giật túi xách là vụ thứ hai xảy ra gần đây nhất trên địa bàn phường Lê Lợi. Trước đó khoảng 1 tuần, một phụ nữ khác bị giật dây chuyền tại ngã tư LTT-HBT...và nhiều vụ khác nữa ( nhiều nhất là ĐTDĐ) mà người dân biết, nhưng người bị hại không trình báo. Qua đây, đề nghị CA phường Lê Lợi phải có ý thức trách nhiệm hơn về ANTT trên địa bàn phường mình, đồng thời phải b/c CA TP.Qui Nhơn tăng cường cải trang tuần tra để bắt bọn tội phạm này. Dạo này cướp giật tại Qui Nhơn nhiều quá, mà chưa thấy lãnh đạo CA Qui Nhơn có động thái gì cho dân thấy và yên tâm !