Truy tìm thủ phạm trộm tượng phật
Sáng ngày 3.10, Công an huyện Tuy Phước, cho biết: Cơ quan này đã khám nghiệm hiện trường và đang điều tra truy tìm thủ phạm đã lấy trộm một bức tượng phật hộ pháp tại Chánh điện của chùa Quang Phước, thôn Quang Hy, xã Phước Lộc.
Theo ông Nguyễn Văn Xuân (83 tuổi, trụ trì chùa Quang Phước), bức tượng bị mất có chiều cao 40 cm, được làm bằng gan mạ đồng và khoảng 300 năm tuổi.
Xuân Vinh