Khai mạc khóa đào tạo khởi nghiệp đổi mới sáng tạo
Ngày 24.9, tại TP Quy Nhơn, Cục Phát triển thị trường - doanh nghiệp khoa học và công nghệ (Bộ KH&CN) phối hợp với Sở KH&CN, Trường ĐH Quy Nhơn tổ chức khóa đào tạo khởi nghiệp đổi mới sáng tạo dành cho các bạn trẻ đam mê khởi nghiệp trong khu vực. Đây là chương trình trong khuôn khổ sự kiện Ngày hội khởi nghiệp đổi mới sáng tạo - Techfest vùng Duyên hải Nam Trung bộ lần thứ 1 năm 2018 tại Bình Định.
Trong 2 ngày (24-25.9), các sinh viên, các nhóm dự án khởi nghiệp trong khu vực sẽ được các chuyên gia trình bày các chuyên đề như: Kế hoạch triển khai đề án hỗ trợ hệ sinh thái khởi nghiệp đổi mới sáng tạo Việt Nam đến năm 2025; tinh thần khởi nghiệp, tư duy đổi mới sáng tạo; câu chuyện khởi nghiệp và các mô hình khởi nghiệp thành công; cách lập dự án ươm tạo khởi nghiệp; kỹ năng Pitching và kỹ năng gọi vốn đầu tư.
Tại Techfest vùng Duyên hải Nam Trung bộ, ngày 28.9 sẽ diễn ra chung kết cuộc thi Tìm kiếm tài năng khởi nghiệp đổi mới sáng tạo, trao giải các dự án khởi nghiệp đổi mới sáng tạo xuất sắc và lựa chọn 5 dự án khởi nghiệp sáng tạo xuất sắc nhất tham dự Ngày hội khởi nghiệp đổi mới sáng tạo quốc gia năm 2018.
HOÀNG TUẤN