Phù Cát: Đầu tư hơn 1.000 tỉ đồng xây dựng nông thôn mới
Sau hơn 7 năm (2011-2018) thực hiện Chương trình xây dựng nông thôn mới, đến nay huyện Phù Cát có 6/16 xã đã được công nhận đạt chuẩn nông thôn mới, gồm: Cát Trinh, Cát Tài, Cát Hiệp, Cát Hanh, Cát Tân và Cát Lâm. 2 xã Cát Tường và Cát Hưng sẽ về đích cuối năm 2018.
Từ năm 2011 đến nay, huyện đã huy động hơn 1.000 tỉ đồng xây dựng nông thôn mới; trong đó, T.Ư và tỉnh hỗ trợ hơn 495 tỉ đồng, vốn ngân sách huyện và xã gần 470 tỉ đồng, nhân dân đóng góp hơn 23 tỉ đồng và vốn huy động từ các nguồn khác 12 tỉ đồng. Nhờ đó, cơ sở hạ tầng nông thôn được xây dựng ngày càng hoàn thiện, góp phần tích cực thúc đẩy phát triển sản xuất, tăng thu nhập, nâng cao đời sống người dân (thu nhập bình quân đầu người toàn huyện đạt 39,2 triệu đồng/năm 2018); diện mạo nông thôn ngày càng đổi mới.
THẾ HÀ