Chuẩn bị tổ chức Đại hội Thi đua Quyết thắng LLVT tỉnh lần thứ XIII
(BĐ) - UBND tỉnh đã có quyết định về việc thành lập Ban chỉ đạo, Ban tổ chức, các tiểu ban phục vụ Đại hội Thi đua Quyết thắng LLVT tỉnh lần thứ XIII, giai đoạn 2013-2018. Theo đó, Ban chỉ đạo sẽ do đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh làm Trưởng ban; Chính ủy Bộ CHQS tỉnh làm Phó trưởng ban Thường trực; Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh làm Phó trưởng ban; Phó Giám đốc CA tỉnh, Phó Giám đốc Sở Nội vụ kiêm trưởng ban Thi đua - khen thưởng, Phó Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh làm Ủy viên. Ban chỉ đạo có nhiệm vụ chỉ đạo làm tốt công tác chuẩn bị và tổ chức Đại hội.
Ban tổ chức sẽ do Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh làm Trưởng ban. Các tiểu ban phục vụ đại hội gồm: Tiểu ban nội dung; tiểu ban tuyên truyền, thi đua khen thưởng; tiểu ban bảo đảm; tiểu ban bảo vệ.
* Bộ CHQS tỉnh cũng đã có kế hoạch về việc bảo đảm tổ chức Đại hội Thi đua Quyết thắng LLVT tỉnh lần thứ XIII, giai đoạn 2013 - 2018.
Theo đó, Đại hội dự kiến diễn ra ngày 16.11.2018 với nhiều nội dung, chương trình. Trước khai mạc, Đại hội sẽ tổ chức chương trình truyền hình trực tiếp Giao lưu điển hình tiên tiến (dự kiến tổ chức tối 15.11).
Để đảm bảo Đại hội tổ chức thành công, Bộ CHQS tỉnh sẽ tổ chức phát động đợt thi đua đột kích từ ngày 16.10 - 16.11.2018. Mỗi đơn vị thuộc LLVT tỉnh xây dựng một chương trình chào mừng với các hoạt động văn hóa văn nghệ, bóng chuyền, bóng đá, cầu lông... tạo không khí sôi nổi chào mừng Đại hội...
N.QUỲNH