Xã Phước Hưng: 200 hộ trồng 60.000 chậu hoa cúc Tết
Theo ông Lê Anh Duy, Phó Chủ tịch UBND xã Phước Hưng (huyện Tuy Phước), chuẩn bị vụ hoa Tết năm 2019, từ giữa tháng 7 Âm lịch đến nay, hơn 200 hộ dân các thôn Biểu Chánh, Quảng Nghiệp và An Cửu (xã Phước Hưng) đã xuống giống trồng 60.000 chậu cúc đại đóa và cúc pha lê (bình quân 1 hộ trồng 300 chậu), tương đương số lượng chậu hoa cúc đã trồng ở vụ hoa Tết năm ngoái.
Một hộ ở thôn Biểu Chánh chăm sóc hoa cúc Tết.
Hiện nay, các hộ đang tăng cường chăm sóc, ứng dụng tiến bộ KHKT vào sản xuất, sử dụng đèn điện thắp sáng ban đêm để điều khiển sự sinh trưởng của cây hoa, giúp hoa nở đúng thời điểm Tết.
Tin, ảnh: XUÂN THỨC