Phù Cát: Thu ngân sách vượt 15% kế hoạch năm
Theo báo cáo của UBND huyện Phù Cát, 9 tháng qua thu ngân sách Nhà nước trên địa bàn huyện Phù Cát đạt hơn 628,8 tỉ đồng, vượt 15% so với kế hoạch năm và tăng 16,1% so với cùng kỳ. Nhiều khoản thu đạt khá như: lệ phí trước bạ đạt 85%, tiền sử dụng đất vượt 18,5% chỉ tiêu. Riêng thuế công thương nghiệp - ngoài quốc doanh mới bằng 65% kế hoạch cả năm.
Trong thời gian tới, huyện Phù Cát tập trung chỉ đạo, đôn đốc các ban ngành, UBND các xã, thị trấn tập trung công tác thu ngân sách; trong đó tiếp tục khai thác, phát huy có hiệu quả các nguồn thu, thực hiện thu đúng, thu đủ và không để thất thu, đồng thời tích cực triển khai các giải pháp để tăng các khoản thu còn đạt thấp, góp phần hoàn thành chỉ tiêu thu ngân sách năm 2018.
THẾ HÀ