Trao nhà Khăn quàng đỏ cho thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn
(BĐ) - Sáng 15.10, Thành đoàn Quy Nhơn phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố và UBND phường Bùi Thị Xuân tổ chức trao nhà Khăn quàng đỏ cho em Tiêu Minh Nhàn, học sinh lớp 6A5, trường THCS Bùi Thị Xuân (ảnh).
Ảnh: Xuân Nhâm
Gia đình em Nhàn thuộc hộ nghèo, mồ côi cha từ nhỏ, mẹ phụ hồ nuôi ba con nhỏ đi học. Căn nhà được xây dựng có diện tích 72m2, với kinh phí hơn 100 triệu đồng. Trong đó, Thành đoàn và Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố mỗi đơn vị hỗ trợ 20 triệu đồng, UBND phường Bùi Thị Xuân hỗ trợ 5 triệu đồng.
XUÂN NHÂM