Xã Nhơn Phong (thị xã An Nhơn):
Trên 6.000 hộ dân đóng góp 211 triệu đồng bắt điện chiếu sáng
Ông Trần Vĩnh Long, Trưởng Công an xã Nhơn Phong (Thị xã An Nhơn) cho biết, đến nay toàn xã với trên 6.000 hộ dân đã đóng góp 211 triệu đồng lắp đặt đèn đường chiếu sáng công cộng (ảnh).
Công trình có 53 tuyến với 13.840 mét đường dây điện và 500 bóng đèn tiết kiệm điện (mỗi bóng đèn có công suất 20W – 40W) được lắp đặt; trong đó, Hợp tác xã điện Nhơn Phong hỗ trợ công tơ, công lắp đặt trị giá 27 triệu đồng.
Để hệ thống chiếu sáng phục vụ tốt, Hội Liên hiệp Phụ nữ xã phối hợp với Công an xã thành lập và ra mắt mô hình “Thắp sáng điện đường tự quản an ninh trật tự ở các thôn, xóm”, bảo quản đường dây điện, tham gia phòng chống tố giác tội phạm.
XUÂN THỨC