VÐV, HLV của tỉnh tham gia Ðại hội Thể thao toàn quốc 2018: Được tăng thêm thời gian tập huấn ngoài tỉnh
Xét đề nghị của liên Sở VH&TT và Sở Tài chính về việc bổ sung một số định mức chi cho VĐV, HLV tham gia thi đấu tại Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII - năm 2018, UBND tỉnh đã có văn bản đồng ý chủ trương tăng thêm thời gian tập huấn ngoài tỉnh (tối đa không quá 15 ngày) cho các VĐV, HLV, nhằm góp phần nâng cao thể lực, tích lũy thêm kinh nghiệm thi đấu. Về số bộ môn, số ngày tập luyện và địa điểm tập huấn, UBND tỉnh giao cho Giám đốc Sở VH&TT căn cứ theo nhu cầu cụ thể để quyết định và chịu trách nhiệm chuyên môn trên tinh thần tiết kiệm và đạt hiệu quả.
Sau nhiều ngày tập luyện ở phòng tập trong tỉnh, VĐV đội tuyển taekwondo tỉnh đang tập huấn tại tỉnh Thừa Thiên - Huế.
Nguồn kinh phí bổ sung định mức chi được sử dụng từ nguồn kinh phí chi sự nghiệp thể thao đã giao năm 2018 cho Trung tâm Huấn luyện và Thi đấu thể thao tỉnh, Trung tâm Võ thuật cổ truyền tỉnh (thuộc Sở VH&TT).
Được biết, đội tuyển bóng ném nữ tỉnh đã đi tập huấn ngoài tỉnh từ cuối tháng 10 và đang ở tỉnh Bắc Ninh, đội tuyển taekwondo tỉnh đang tập huấn tại tỉnh Thừa Thiên - Huế, đội tuyển các môn thể thao khác cũng đã và đang lên kế hoạch tập huấn ngoài tỉnh trong những ngày sắp đến, để chuẩn bị bước vào thi đấu Đại hội Thể thao toàn quốc vào cuối tháng 11 đầu tháng 12 tới.
H.THU