Hoài Ân: Hỗ trợ 300 triệu đồng mở rộng diện tích trồng dâu nuôi tằm
(BĐ) - Tin từ Phòng NN&PTNT huyện Hoài Ân, vụ Đông Xuân 2018 - 2019, hai xã Ân Hảo Đông và Ân Hảo Tây sẽ trồng mới thêm 10 ha dâu phục vụ nuôi tằm; tổng kinh phí hỗ trợ cho 2 địa phương mở rộng diện tích trồng dâu là 300 triệu đồng từ nguồn vốn hỗ trợ xóa nghèo bền vững của tỉnh, trong đó xã Ân Hảo Đông được hỗ trợ 200 triệu đồng, xã Ân Hảo Tây 100 triệu đồng.
Theo đó, các địa phương đưa vào trồng giống dâu F1 từ Trung tâm Nghiên cứu dâu tằm tơ Trung ương (Hà Nội); dự kiến khoảng tháng 11 (âm lịch) sẽ xuống giống.
QUANG BẢO