Mất trộm tài sản trên 200 triệu đồng
Sáng 19.11, anh Lê Văn Anh (47 tuổi, trú phường Ngô Mây, TP Quy Nhơn) là chủ công trình xây dựng nhà ở tại khu vực 7 đến Công an phường Nhơn Phú, TP Quy Nhơn trình báo về việc bị kẻ gian đột nhập trộm tài sản.
Theo trình bày, đêm 18.11 anh Anh ngủ lại để trông coi công trình đang xây dở dang, không có cửa, không có rào chắn. Sáng hôm sau thức giấc thì phát hiện chiếc túi xách mà anh cẩn thận mang theo bên người đã bị mất, bên trong có 2 ĐTDĐ Iphone 6 và 7 Plus, 1 máy tính bảng Ipad 16G, 1 đồng hồ đeo tay hiệu Michael và sợi dây chuyền vàng 18K 1,6 lượng cùng 100 triệu đồng tiền mặt. Tổng tài sản ước tính trên 200 triệu đồng.
Hiện vụ việc đang được Công an phường Nhơn Phú phối hợp với các đội nghiệp vụ Công an TP Quy Nhơn điều tra làm rõ.
Danh Nhân