Phù Cát thu ngân sách vượt 45,8% kế hoạch năm
Đến nay, tổng thu ngân sách nhà nước trên địa bàn huyện Phù Cát đạt hơn 795,2 tỉ đồng, vượt 45,8% kế hoạch tỉnh giao và tăng 8,6% so năm 2017; trong đó, thu ngân sách nhà nước trên địa bàn giao cho huyện hơn 227,7 tỉ đồng, vượt 61,5%, tăng 7,4% so năm ngoái. Nhiều khoản thuế thu đã đạt và vượt chỉ tiêu giao như: thu tiền sử dụng đất vượt 200%; thuế công thương nghiệp ngoài quốc doanh đạt 100%, lệ phí trước bạ vượt 17,2%, thu khác vượt 43,3%…
Được biết, để đạt mức thu này, trong năm UBND huyện Phù Cát chỉ đạo các ngành, đặc biệt là Chi cục Thuế huyện tập trung nhiều giải pháp để tăng cường công tác thu ngân sách. Chi cục Thuế phối hợp với Phòng Tài chính - Kế hoạch, Kho bạc Nhà nước huyện và các ngành liên quan kiểm tra, đôn đốc thu ở từng xã, thị trấn, đảm bảo thu đúng, thu đủ, kịp thời theo quy định.
NGUYỄN THẾ