Hoạt náo văn hóa - thể thao Quy Nhơn đầu năm mới
Sáng mùng 1 Tết Kỷ Hợi 2019 (5.2), tại Quảng trường Chiến thắng (TP Quy Nhơn), Trung tâm VH-TT-TT và Phòng VH-TT TP Quy Nhơn đã tổ chức ra quân diễu hành cổ động hoạt náo đầu năm mới trên các tuyến đường phố, với sự tham gia của lực lượng đoàn viên, CLB xe đạp, CLB mô tô, công an giao thông dẫn đường...
Múa rồng trong chương trình hoạt náo.
Những tiết mục hòa tấu của Ban nhạc Flamenco, múa lân sư rồng, đồng diễn thể thao của CLB thể dục dưỡng sinh, biểu diễn các bộ môn vovinam, karatedo, võ cổ truyền (thuộc Hội Võ thuật TP Quy Nhơn) đã thu hút người dân và du khách đến thưởng thức, tạo thêm không khí rộn ràng niềm vui đón chào năm mới.
Múa lân rộn ràng ngày đầu năm mới.
Trong 3 ngày tới (từ mùng 2 đến mùng 5 Tết), Trung tâm VH-TT-TT TP Quy Nhơn tiếp tục tổ chức nhiều hoạt động phục vụ người dân và du khách, tạo sân chơi giao lưu văn hóa, thể thao: Lễ khai ấn tại Đền thờ Đức Thánh Trần (596/17 đường Trần Hưng Đạo, sáng mùng 2), Hội đánh bài chòi dân gian Bình Định (khai mạc tối mùng 2 trước Trung tâm thương mại Quy Nhơn), biểu diễn tuồng (tối mùng 2 tại Quảng trường Chiến thắng). Giải cở tướng mừng xuân (sáng mùng 3 tại 47 Nguyễn Huệ), biểu diễn cờ người (tối mùng 3 tại Quảng trường Chiến thắng). Liên hoan múa lân sư rồng TP Quy Nhơn lần thứ VII (tối mùng 4,5 tại Quảng trường Chiến thắng).
CLB mô tô TP Quy Nhơn tham gia diễu hành trên các tuyến đường phố ở Quy Nhơn.
Ông Nguyễn Ngọc Tiến, Trưởng Phòng VH-TT kiêm Giám đốc Trung tâm VH-TT-TT TP Quy Nhơn cho biết: “Chúng tôi đã huy động toàn bộ cán bộ, nhân viên phân công túc trực tại các địa điểm diễn tổ chức các hoạt động theo hướng có sự đổi mới và nâng cao chất lượng, nhằm đáp ứng các nhu cầu đa dạng của người dân và du khách vui xuân...”.
Đồng diễn thể dục dưỡng sinh.
Biểu diễn võ cổ truyền.
Các võ sinh karatedo đang thể hiện những động tác kĩ thuật đẹp mắt.
HOÀI THU