Lượt trận thứ 2 Đêm võ đài Bình Định năm 2019: Cống hiến những trận đấu chất lượng cao
(BĐ) - Tối 12.2, Lượt trận thứ 2 Đêm võ đài Bình Định năm 2019 diễn ra rất hấp dẫn tại Quảng trường Nguyễn Tất Thành (TP Quy Nhơn), nhận được sự tán thưởng của đông đảo người dân và du khách đến xem.
Võ sĩ Năm Dũng (bên trái, võ đường Năm Phương, thị xã An Nhơn) thắng võ sĩ Đinh Văn Quang (võ đường Đinh Đà, tỉnh Quảng Ngãi).
4 trận đấu của lượt trận thứ hai đều quyết liệt, chất lượng chuyên môn cao giữa các võ sĩ trong và ngoài tỉnh đã gặt hái nhiều thành tích, trong đó có những nhà vô địch giải đấu quốc gia các môn võ cổ truyền, kick boxing, muay Thái, wushu. Kết quả: võ sĩ Năm Dũng (võ đường Năm Phương, thị xã An Nhơn) thắng võ sĩ Đinh Văn Quang (võ đường Đinh Đà, tỉnh Quảng Ngãi); Đoàn Đăng Nguyên (võ đường Hồng Kha, Vân Canh) thắng Bùi Nguyễn Kim Tiền (võ đường Huỳnh Kim Hồng, Phú Yên); Phan Ngọc Sang (võ đường Tây Sơn Trí, Quảng Ngãi) thắng Trần Quý Tiện (võ đường Trần Quý Ba, Hoài Ân); Võ Cao Tùng (võ đường Huỳnh Trọng Long, Quảng Ngãi) thắng Nguyễn Văn Hợi (võ đường Trần Bảo Sơn, Gia Lai).
19 giờ 30 tối hôm nay (13.2), lượt trận thứ 3 Đêm võ đài Bình Định năm 2019 sẽ tiếp tục diễn ra tại Quảng trường Nguyễn Tất Thành, với 4 trận đấu giữa các võ sĩ tài năng của hai tỉnh Bình Định và Quảng Ngãi.
8 trận đấu của hai lượt trận giữa các võ sĩ Bình Định và Phú Yên, Quảng Ngãi, Gia Lai đều diễn ra quyết liệt, chất lượng chuyên môn cao, bởi các võ sĩ đều là những VĐV đã gặt hái nhiều thành tích. Trong số này, có những nhà vô địch giải đấu quốc gia các môn võ cổ truyền, kick boxing, muay Thái, wushu. Các VĐV trẻ Bình Định khi được tạo thêm điều kiện thi đấu cọ xát với nhiều đối thủ mạnh ở ngoài tỉnh đã chứng tỏ được trình độ, phần lớn đều giành chiến thắng thuyết phục.
Dịp này, CLB văn hóa - thể thao của Hội Doanh nhân trẻ tỉnh Bình Định đã ủng hộ 5 triệu đồng cho công tác tổ chức Đêm võ đài.
Dự kiến, đợt 2 Đêm võ đài Bình Định năm 2019 sẽ có hai lượt trận diễn ra vào đêm 30 và 31.3 tới
HOÀI THU