BĐBP Bình Định ra quân huấn luyện năm 2019
Sáng 27.2, Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh tổ chức Lễ ra quân huấn luyện năm 2019 và phát động đợt thi đua đặc biệt chào mừng kỷ niệm 60 năm ngày truyền thống BĐBP (3.3.1959- 3.3.2019) và 30 năm ngày BP toàn dân (3.3.1989 – 3.3.2019).
Quảng cảnh hội nghị
Tại buổi lễ, lãnh đạo Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh yêu cầu năm 2019, khối cơ quan Biên phòng tỉnh và các đơn vị, đồn Biên phòng đóng quân trên khu vực biên giới biển của tỉnh chú trọng huấn luyện đồng bộ và đi vào chiều sâu, sát với nhiệm vụ, địa bàn của từng đơn vị; với phương châm "Cơ bản, thiết thực, vững chắc”; quá trình tổ chức huấn luyện phải bảo đảm an toàn tuyệt đối về người, vũ khí trang bị kỹ thuật…
Đảng ủy Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh cũng phát động đợt thi đua huấn luyện với chủ đề huấn luyện “Kỷ luật, kỷ cương, hiệu quả và an toàn giao thông”, đặt mục tiêu đạt nhiều thành tích trong huấn luyện, xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện; hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, bảo vệ vững chắc chủ quyền an ninh biên giới, vùng biển, đảo của Tổ quốc trên địa bàn tỉnh.
* Cùng ngày, Đảng ủy - Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh tổ chức gặp mặt sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp BĐBP tỉnh đã nghỉ hưu hiện đang sinh sống tại tỉnh Bình Định, ôn lại truyền thống 60 năm thành lập lực lượng BĐBP và 30 năm Ngày Biên phòng toàn dân.
Dịp này, thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, lãnh đạo Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh đã trao 57 Huy chương Quân kỳ quyết thắng cho cán bộ, sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp BĐBP tỉnh có thời gian 25 năm phục vụ trong lực lượng vũ trang nhân dân, góp phần xây dựng quân đội, củng cố quốc phòng và bảo vệ Tổ quốc.
CÔNG CƯỜNG - THANH BÌNH