Phù Mỹ: Tổ chức nhiều hoạt động trong chương trình “Tháng ba biên giới”
Sáng 1.3, tại xã Mỹ An (huyện Phù Mỹ), Ủy ban Hội LHTN Việt Nam huyện Phù Mỹ, Ủy ban Hội LHTN Trường THPT Bình Dương, Trường THPT Mỹ Thọ, Ủy ban Hội LHTN xã Mỹ An, Đoàn cơ sở Công an huyện và Chi đoàn Đồn Biên phòng Mỹ An phối hợp tổ chức chương trình “Tháng ba biên giới”.
Các đơn vị tặng quà cho các em học sinh là con ngư dân có hoàn cảnh khó khăn
Đây là hoạt động ý nghĩa trong Tháng Thanh niên nhằm lập thành tích chào mừng kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, 63 năm ngày truyền thống Hội LHTN Việt Nam, 60 năm ngày truyền thống Bộ đội Biên phòng và 44 năm ngày giải phóng huyện Phù Mỹ.
Chương trình gồm nhiều hoạt động thiết thực như: dọn vệ sinh, thu gom rác thải trên bãi biển tại 2 thôn Xuân Thạnh và Xuân Thạnh Nam, làm CMND tại nhà cho 5 trường hợp người già bệnh tật và tặng 3 suất quà (300.000đ/ suất) cho con của ngư dân có hoàn cảnh khó khăn.
HẰNG NGA