Đá bóng trên vỉa hè gây tai nạn
(BĐ) - Vào khoảng 16 giờ 30 phút ngày 27.3, khi một nhóm học sinh đang chơi đá bóng trên vỉa hè đại lộ Nguyễn Tất Thành, Quy Nhơn (đối diện Trung tâm Hội chợ triển lãm tỉnh) đã làm quả bóng da rơi xuống lòng đường. Lúc này, một người đàn ông (chưa rõ họ tên) khoảng trên 50 tuổi đang điều khiển xe máy mang BKS 77F5-1623 trờ tới, đụng phải quả banh té ngã, làm chấn thương vùng đầu rất nặng. Ông bị ngất tại chỗ và đã được hai thanh niên đi đường chở vào BVĐK tỉnh cấp cứu.
Ngay sau khi sự việc xảy ra, toàn bộ số học sinh chơi đá bóng đã hoảng sợ bỏ chạy. Vụ việc đang được các cơ quan chức năng điều tra.
THU HÀ
Phạt thật nặng bọn trẻ và giáo dục cả gia đình nữa
hiện nay tôi thấy ở đường Xuân Diệu có rất nhiều các em nhỏ chơi bóng, việc này rất nguy hiểm cho người đi đường nhưng không thấy cơ quan chức năng liên quan nào nhắc nhở, ngay cả gia đình các em cũng cần chung tay. Nếu tình trạng này còn tái dễn trong mùa hè này, chắc chắn sẽ có tai nạn thương tâm nữa xảy ra. Các cơ quan chức năng phải vào cuộc !
Vấn đề đá bóng trên vỉa hè thực sự rất nguy hiểm! Bản thân tôi cũng vài lần cán phải bóng của các thanh niên đang đá trên vỉa hè nhưng may là đang đi với tốc độ chậm. Nhưng nếu nhìn kĩ mà xem xét lại thì thực sự là Thành phố của chúng ta đang thiếu sân chơi cho lớp thanh thiếu niên, bản thân công viên là nơi sinh hoạt vui chơi nhưng cũng không đáp ứng được nhu cầu sân bãi, và vấn đề công viên thiếu nhi thì dường như ko dành cho thiếu nhi. Vậy có công viên thiếu nhi thì công viên dành cho thanh thiếu niên để sinh hoạt, tập trung vào các hoạt động thể dục, thể thao ở đâu? Nếu cấm các em không cho chơi thì các em cũng không có chỗ nào khác để chơi từ đó lại kéo theo việc vùi đầu vào game online thì cũng không khá hơn. Nên muốn dẹp đi vấn đề đá bóng trên vỉa hè hay lòng đường của thanh thiếu niên thì theo tôi thấy trước mắt hãy giải quyết vấn đề sân chơi dành cho thanh thiếu niên, nếu không dù cho có dùng biện pháp nào đi nữa thì tình trạng trên cũng có thể sẽ tiếp diễn.
Các cơ quan chức năng cần phải xem xét lại việc này. Cần nghiêm cấm chơi bóng ở những nơi thế này. Công viên bị chiếm chổ làm sân bóng không cho trẻ em chơi (sợ trúng bóng). Cần nghiêm khắc hơn
Tôi thấy tp Quy Nhơn có rất nhiều thanh thiếu niên buổi chiều hay đá bóng trên vỉa hè, thậm chí cả dưới lòng đường. tôi thường xuyên đón con nhỏ đi nhà trẻ về vào buổi chiều, đi ngang đoạn đường Nguyễn Tất Thành, các em đá bóng rất nguy hiểm cho người đi đường và cho chính các em. Mong rằng các cấp chính quyền, nhà trường và quý vị phụ huynh của các em cần chấn chỉnh, nhắc nhở các em để tránh những trường hợp đáng tiết xảy. và góp phần xây dựng 1 đô thị văn minh.