Đồng loạt ra quân hưởng ứng Ngày Chủ nhật Xanh
(BĐ) - Ngày 10.3, Đoàn thanh niên các địa phương trên địa bàn tỉnh đã đồng loạt ra quân hưởng ứng Ngày Chủ nhật Xanh năm 2019 với nhiều chương trình, phần việc thiết thực, thu hút hơn 11.000 lượt ĐVTN tham gia. Qua đó, đã trồng 1.350 cây xanh, thu gom hơn 500 m3 rác thải, vệ sinh 5 km bờ biển.
ĐVTN huyện Hoài Nhơn ra quân thu gom rác thải.
Cụ thể, ĐVTN TP Quy Nhơn ra quân thu gom rác thải, vệ sinh bãi biển, bóc xóa quảng cáo, trồng và chăm sóc bồn hoa thanh niên. Tại huyện Hoài Ân, 500 ĐVTN đã dọn vệ sinh, thu gom rác thải khu vực cầu Phong Thạnh, cầu Gia Đức. Đoàn Thanh niên Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh trồng 120 cây xanh và dọn vệ sinh, thu gom rác thải hơn 1 km đường bờ biển tại xã Mỹ An (Phù Mỹ). Huyện đoàn Phù Cát tổ chức hoạt động “Hãy làm sạch biển”, thu gom, xử lý gần 15 m3 rác thải các loại tại xã Cát Tiến.
Huyện đoàn Tuy Phước tổ chức dọn vệ sinh môi trường, thu gom, xử lý rác thải; tuyên truyền, hướng dẫn người dân bỏ rác đúng nơi quy định. Tại huyện Phù Mỹ, hơn 600 ĐVTN dọn vệ sinh môi trường, vệ sinh tuyến đường tự quản và thu gom hơn 15 m3 rác thải. Huyện đoàn Tây Sơn ra quân phát dọn 2 km bờ kè sông Côn; quét dọn, thu gom rác thải và bóc xóa quảng cáo rao vặt trái phép trên địa bàn thị trấn Phú Phong…
XUÂN NHÂM