300 học sinh “Học làm người có ích”
(BĐ) - Ngày 16.3, Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh phối hợp với Huyện đoàn Hoài Nhơn tổ chức chương trình “Học làm người có ích” cho hơn 300 học sinh hai xã Hoài Sơn và Hoài Thanh Tây.
Tại chương trình, các em học sinh đã được các anh chị điều phối viên hướng dẫn một số kỹ năng làm việc nhóm, giao tiếp tự tin, tâm lý lứa tuổi, vệ sinh cá nhân sạch sẽ; tham gia các trò chơi bổ ích và học các điệu nhảy dân vũ.
Thông qua chương trình, ban tổ chức mong muốn tạo cho các em học sinh một không gian giải trí lành mạnh, bổ ích; trang bị một số kỹ năng cần thiết giúp các em hình thành nhân cách, quan điểm sống tích cực, tạo thói quen có ích trong giao tiếp và học tập.
NAM KHÁNH