BVĐK tỉnh được đưa vào Đề án quy hoạch bệnh viện vùng
(BĐ) - Ngày 23.10, Giám đốc BVĐK tỉnh Hồ Việt Mỹ cho biết, BVĐK tỉnh vừa được Bộ Y tế chính thức quyết định đưa vào Đề án quy hoạch là 1 trong 5 bệnh viện vùng của cả nước (cùng với BVĐK các tỉnh Phú Thọ, Nghệ An, Khánh Hòa, Kiên Giang). Hiện nay, BVĐK tỉnh có 40 khoa phòng (24 khoa lâm sàng, 9 khoa cận lâm sàng và 7 phòng chức năng). Tổng số cán bộ viên chức và nhân viên là 1.191 người.
Được biết, BVĐK tỉnh cũng là 1 trong 10 bệnh viện trong cả nước được thụ hưởng vốn vay ODA của tổ chức JICA Nhật Bản trong Dự án Phát triển bệnh viện tỉnh, vùng giai đoạn II, với số vốn trên 23 triệu USD để đầu tư trang thiết bị.
NGUYỄN HOÀNG