Đại hội Hiệp hội Thủy sản tỉnh nhiệm kỳ 2018 - 2023
(BĐ) - Ngày 27.3, tại TP Quy Nhơn, Hiệp hội Thủy sản tỉnh tổ chức Đại hội lần thứ V, nhiệm kỳ 2018 - 2023.
Hiệp hội có 85 chi hội với hơn 1.700 hội viên hoạt động trên các lĩnh vực kinh tế thủy sản. Nhiệm kỳ 2013 - 2018, Hiệp hội đẩy mạnh công tác tuyên truyền, góp phần nâng cao nhận thức của hội viên, ngư dân về chấp hành Luật Thủy sản, nỗ lực tháo gỡ “thẻ vàng” của Ủy ban châu Âu đối với thủy sản Việt Nam; chú trọng phối hợp với các sở, ngành của tỉnh, trung ương trong đào tạo nghề, chuyển giao ứng dụng KHKT trong lĩnh vực thủy sản cho hội viên, ngư dân; tích cực tham gia các hoạt động xã hội, thăm hỏi, tặng quà giúp ngư dân gặp rủi ro, thiên tai trên biển khắc phục khó khăn, ổn định cuộc sống.
Nhiệm kỳ 2018 - 2023, Hiệp hội Thủy sản tỉnh tiếp tục phát triển tổ chức cơ sở hội, gắn với nâng cao chất lượng hoạt động; phát huy vai trò bảo vệ quyền lợi chính đáng cho hội viên, ngư dân; tăng cường hợp tác thực hiện các chương trình, dự án chuyển giao KHKT hỗ trợ hội viên, ngư dân phát triển sản xuất, kinh doanh; nâng cao vai trò phản biện, giám định xã hội; đẩy mạnh các hoạt động tuyên truyền, hoạt động tình nghĩa, đoàn kết giúp đỡ nhau trong sản xuất.
Đại hội đã bầu Ban chấp hành nhiệm kỳ 2018 - 2023 gồm 27 thành viên, ông Nguyễn Hữu Hào tiếp tục được bầu Chủ tịch Hiệp hội.
NGỌC NHUẬN