Tình nguyện tại xã đảo Nhơn Châu
(BĐ) - Ngày 30.3, 50 ĐVTN của Thành đoàn Quy Nhơn, Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh và Đoàn Thanh niên BĐBP tỉnh tổ chức các hoạt động tình nguyện tại xã đảo Nhơn Châu (TP Quy Nhơn).
Tặng quà cho thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn
Đoàn đã tặng 20 suất quà (300 ngàn đồng/suất) cho 20 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của xã; tặng 2 bộ máy vi tính (trị giá 12 triệu đồng) cho trường Phổ thông cơ sở Nhơn Châu; tư vấn, khám bệnh phát thuốc miễn phí cho 60 đối tượng chính sách; trồng 100 cây hoa giấy quanh xã và vẽ tranh bích họa tuyên truyền, bảo vệ môi trường. Ngoài ra, trong đêm ở lại trên đảo, đoàn đã tổ chức giao lưu văn nghệ về chủ đề biển đảo quê hương mang đầy khát vọng, nhiệt huyết tuổi trẻ được thể hiện qua những giọng ca “cây nhà lá vườn” của màu áo xanh tình nguyện lẫn màu áo lính.
Hoạt động này không chỉ là dịp để các ĐVTN có cơ hội trải nghiệm thú vị tại đảo mà còn khẳng định thêm tình yêu, tinh thần trách nhiệm to lớn của tuổi trẻ đối với biển đảo của Tổ quốc trên chính mảnh đất quê hương mình.
HỒNG PHÚC