Bắt đối tượng bị truy nã
Ngày 23.10, Cơ quan cảnh sát điều tra- CA huyện Phù Cát đã ra quyết định phục hồi điều tra đối với bị can Trần Văn Bảo (18 tuổi, ở thôn Đức Phổ 2, xã Cát Minh, huyện Phù Cát) về tội “Cưỡng đoạt tài sản”.
Trước đó, vào đầu tháng 6.2012, Bảo cùng 4 đối tượng khác nhiều lần, chặn ô tô chở titan đi qua địa phận xã Cát Minh buộc tài xế đưa tiền. Vụ việc bị CA Phù Cát khởi tố điều tra và đề nghị xét xử 4 đối tượng. Trong lúc đồng bọn bị bắt vào tù, Bảo bỏ trốn bị truy nã đến nay mới sa lưới.
ĐẶNG THÁI