Quán triệt Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc Hội Sinh viên Việt Nam
(BĐ) - Ngày 7.4, Trung ương Hội Sinh viên (HSV) Việt Nam đã tổ chức Hội nghị trực tuyến toàn quốc học tập, quán triệt Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc HSV Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2018 - 2023. Dự tại điểm cầu Bình Định có các đồng chí trong Ban chấp hành HSV Việt Nam tỉnh, các đồng chí là chủ tịch, phó chủ tịch HSV các trường đại học, cao đẳng trên địa bàn tỉnh.
Hội nghị đã nghe Ban chấp hành Trung ương HSV Việt Nam quán triệt các nội dung chuyên đề: Phong trào “Sinh viên 5 tốt” nhiệm kỳ 2018 - 2023; xây dựng HSV Việt Nam vững mạnh và chuyên đề về hoạt động tư vấn, hỗ trợ sinh viên Việt Nam.
Hội nghị nhằm định hướng công tác giáo dục chính trị, tư tưởng, tạo điều kiện cho hội và sinh viên nắm vững những nội dung cơ bản của Nghị quyết Đại hội. Trên cơ sở đó xác định trách nhiệm và cụ thể hóa trong nhiệm vụ học tập, rèn luyện và công tác nhằm góp phần thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc HSV Việt Nam lần thứ X, nhiệm kỳ 2018 - 2023 đã đề ra.
NAM KHÁNH