Tổ chức hoạt động an sinh xã hội tại xã đảo Nhơn Châu
(BĐ) - Thành Đoàn Quy Nhơn vừa phối hợp Chi đoàn Văn phòng Hải quan phía Nam, Chi đoàn Cục Hải quan Bình Định và Công ty Tôn Đại Thiên Lộc tổ chức chương trình tình nguyện với chủ đề hướng về biển đảo quê hương tại xã đảo Nhơn Châu (TP Quy Nhơn).
Tặng quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Tại chương trình, ban tổ chức đã trao tặng 20 suất học bổng (1 triệu đồng/suất) cho 20 học sinh vượt khó học giỏi; trao cờ Tổ quốc và quà trị giá 1 triệu đồng/phần cho 5 ĐVTN là ngư dân có hoàn cảnh khó khăn. Cùng với đó, ban tổ chức cũng đã trao tặng công trình thanh niên là hệ thống cấp nước uống sạch tiệt trùng cho Trường PTCS Nhơn Châu và 2 máy cấp nước uống sạch tiệt trùng cho Trường mẫu giáo thôn Tây. Hệ thống này sẽ giúp các em học sinh tại đây có nguồn nước uống tiệt trùng, đảm bảo vệ sinh, thay vì phải tự đóng góp tiền mua nước uống như trước đây.
XUÂN NHÂM