Giải bóng đá tranh cúp Hùng Vương
(BĐ) - Hướng về ngày Giỗ tổ Hùng Vương, Đoàn Trường Cao đẳng Bình Định tổ chức Giải bóng đá truyền thống cúp Hùng Vương lần thứ IX năm 2019, diễn ra từ ngày 9-13.4, tại sân bóng mini cỏ nhân tạo của Trường (phường Nhơn Phú, TP Quy Nhơn).
Ban tổ chức tặng cờ lưu niệm cho các đội bóng trong lễ khai mạc giải vào tối 9.4.
Tham gia giải có 6 đội bóng đại diện cho Trường Đại học Quy Nhơn, Trường Đại học Quang Trung, Trường Cao đẳng Bình Định, Trường Cao đẳng Kỹ thuật công nghệ Quy Nhơn, Trường iSchool Quy Nhơn, Head Honda Hồng Phước. Các đội bóng thi đấu vòng tròn một lượt theo luật bóng đá 5 người, chọn ra hai đội đứng đầu mỗi bảng vào thi đấu bán kết. Ban tổ chức sẽ trao giải nhất, nhì, ba, fairplay, cùng các giải phụ cho cầu thủ xuất sắc nhất, thủ môn xuất nhất, vua phá lưới.
HOÀI THU