Bộ CHQS tỉnh kiểm tra kết quả thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng
Từ 9 đến 10.4, Bộ CHQS tỉnh thành lập 4 đoàn công tác đi kiểm tra kết quả thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng ở các cơ quan, đơn vị và nhà trường trong LLVT tỉnh.
Tại các cơ quan, đơn vị, các đoàn công tác đã tiến hành kiểm tra các nội dung như: Kế hoạch sẵn sàng chiến đấu; công tác xây dựng lực lượng; xây dựng chính quy, chấp hành kỷ luật; hệ thống sổ sách văn kiện công tác Đảng, công tác chính trị và giáo dục chính trị tư tưởng, giáo dục pháp luật cho các đối tượng; công tác bảo đảm hậu cần, tài chính và bảo đảm kỹ thuật...
Đợt kiểm tra nhằm đánh giá kết quả triển khai thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng quý I/2019 của các cơ quan, đơn vị, nhà trường, làm cơ sở để rút kinh nghiệm, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng năm 2019 đạt kết quả tốt hơn.
THÀNH PHÚC