Giải bóng đá tranh cúp Sơn Tùng lần II - năm 2019: 6 đội bóng tham gia tranh tài
(BĐ) - Chiều 17.4, trên sân bóng đá Kinh Bắc (TP Quy Nhơn) đã diễn ra lễ khai mạc và các trận đấu đầu tiên của Giải bóng đá tranh cúp Sơn Tùng lần II - năm 2019. Tham gia giải có 6 đội bóng, chia 2 bảng, gồm: Vận tải Sơn Tùng, Đông Trà Media, Ocha House (bảng A), Quy Nhơn Online, Đội Hình sự TP Quy Nhơn, FC Báo chí Bình Định (bảng B). Các đội thi đấu vòng tròn một lượt theo luật bóng đá 5 người, tính điểm, xếp hạng, chọn 2 đội đứng đầu mỗi bảng vào bán kết.
Pha tranh bóng giữa Vận tải Sơn Tùng và Đông Trà Media
Đội vô địch sẽ được nhận cúp, cờ, huy chương và phần thưởng trị giá 5 triệu đồng; đội á quân được nhận cờ và 3 triệu đồng; đội hạng ba được nhận cờ và 2 triệu đồng. Ngoài ra, Ban Tổ chức còn trao các giải dành cho các cá nhân xuất sắc.
Đây là giải đấu nhằm kỷ niệm 5 năm ngày thành lập Công ty Vận tải Sơn Tùng và 10 năm thành lập CLB Quy Nhơn Online. Giải sẽ bế mạc ngày 21.4.
X.N