NHÓM THIỆN TÂM (TP QUY NHƠN):
Tặng quà cho đồng bào bị thiệt hại do bão số 11 ở Quảng Nam
(BĐ) - Chiều 26.10, Nhóm Thiện Tâm (TP Quy Nhơn) phối hợp Nhóm ACE Thiện Văn (TP Đà Nẵng) đến thăm, chia sẻ khó khăn với bà con xã Duy Thành, huyện Duy Xuyên, tỉnh Quảng Nam - một trong những địa phương bị thiệt hại nặng trong cơn bão số 11. Nhóm đã tặng 90 suất quà (quà gồm mì gói, mền, dầu ăn, nước mắm…trị giá trên 500 ngàn đồng/suất và 200 ngàn đồng). Ngoài ra, Nhóm còn trực tiếp đến thăm 10 hộ khó khăn nhất của xã và hỗ trợ 10 kg gạo, 500 ngàn đồng tiền mặt cùng một số nhu yếu phẩm.
Tổng mức hỗ trợ của đợt hoạt động này là 60 triệu đồng, trong đó có 50 triệu đồng do Nhóm Thiện Tâm quyên góp từ các thành viên và các nhà hảo tâm.
NGUYỄN MUỘI