Đưa vào vận hành hệ thống điện mặt trời áp mái hơn 1 tỉ đồng
(BĐ) - Công ty Điện lực Bình Định vừa nghiệm thu đưa vào vận hành công trình điện mặt trời áp mái, lắp đặt tại nhà điều hành Điện lực Phú Tài (TP Quy Nhơn). Đây là công trình do Điện lực Bình Định làm chủ đầu tư, với quy mô công suất 34 kWp, tổng cộng 109 tấm pin, diện tích lắp đặt hơn 183 m2, với tổng vốn đầu tư hơn 1 tỉ đồng (ảnh).
Ảnh: MỘC LAN
Việc hoàn thành và đưa vào sử dụng hệ thống điện mặt trời áp mái này góp phần sử dụng nguồn năng lượng sạch để tăng công suất nguồn cho hệ thống điện quốc gia, đảm bảo phát triển KT-XH.
N. QUÝ