CLB Mô tô - Xe đạp thể thao TX An Nhơn: Tổ chức diễu hành xe đạp về nguồn
(BĐ) - Chào mừng kỷ niệm 44 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam thống nhất đất nước (30.4.1975 - 30.4.2019), sáng 28.4, CLB Mô tô - Xe đạp thể thao TX An Nhơn đã tổ chức diễu hành xe đạp về nguồn.
Các cua - rơ đã đạp xe với lộ trình dài hàng chục km vòng quanh TX
Tham gia diễu hành có 160 cua - rơ đến từ các CLB xe đạp trong và ngoài tỉnh. Đoàn diễu hành đã đạp xe với lộ trình dài hàng chục km qua các phường như: Bình Định, Đập Đá, Nhơn Hưng, Nhơn Hòa và các xã Nhơn Khánh, Nhơn Phúc, Nhơn Mỹ… Các đại biểu, cua - rơ và ĐVTN đã tổ chức về nguồn, dâng hoa, dâng hương thành kính tưởng nhớ Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Huỳnh Đăng Thơ - người sáng lập Chi bộ Hồng Lĩnh và các đảng viên cộng sản thuộc lớp tiền bối tại Khu di tích Chi bộ Hồng Lĩnh (xã Nhơn Mỹ).
Cũng tại đây, ban tổ chức đã tặng quà cho hai Mẹ Việt Nam anh hùng (1 triệu đồng/suất) và 10 em học sinh vượt khó học giỏi tại địa phương (300 ngàn đồng/suất).
HỒNG PHÚC