Lượt trận thứ 7 Đêm võ đài Bình Định năm 2019: Bình Định toàn thắng
(BĐ) – Tối 28.4, Đêm võ đài Bình Định năm 2019 tiếp tục diễn ra lượt trận thứ 7, trong đó các võ sĩ Bình Định toàn thắng trong cả 4 trận đấu.
Võ sĩ Bùi Trần Quốc Dũng (bên trái, đội tuyển tỉnh Bình Định) thắng võ sĩ Trần Anh Khoa (đội tuyển tỉnh Bình Phước).
Đối đầu với các đối thủ mạnh, trong đó có những người là quán quân, á quân các giải thi đấu quốc gia môn võ cổ truyền, kick boxing, muay Thái, wushu, các võ sĩ Bình Định thi đấu quyết tâm, thực hiện tốt đấu pháp hiệu quả của HLV để chiến thắng thuyết phục.
Cụ thể, Bùi Trần Quốc Dũng (đội tuyển tỉnh Bình Định) thắng Trần Anh Khoa (đội tuyển tỉnh Bình Phước) ; Lê Ngọc Hưng (đội tuyển tỉnh Bình Định) thắng Trương Quốc Thịnh (đội tuyển tỉnh Gia Lai); Hồng Cơ Khoa (võ đường Hồng Cơ, huyện Vĩnh Thạnh) thắng Nguyễn Minh Thuận (võ đường Nguyễn Văn Tùng, tỉnh Bình Phước); Lê Xuân Hậu (võ đường Lê Xuân Nam, huyện Tây Sơn) thắng Nguyễn Văn Hợi (võ đường Trần Bảo Sơn, tỉnh Gia Lai).
Cũng trong lượt trận tối 28.4, tiệm giày Hồng Anh (TP Quy Nhơn) ủng hộ 5 triệu đồng cho công tác tổ chức. Công ty WAO media (TP Nha Trang) cũng hỗ trợ phát trực tiếp các đêm thi đấu trên 2 trang Facebook “Võ đài Bình Định” và “Visit Quy Nhơn”.
Vào 19 giờ 30 các đêm 29 và 30.4, lượt trận thứ 7 và thứ 8 tiếp tục diễn ra với những trận so tài giữa các võ sĩ đẳng cấp quốc gia, đến từ đội tuyển, võ đường ở các tỉnh Bình Định, Gia Lai, Bình Phước và Quân khu V. Qua đó, góp phần thiết thực bảo tồn và phát huy võ cổ truyền Bịnh Định nói riêng và Việt Nam nói chung, tạo sự kiện văn hóa – thể thao phục vụ du lịch, đáp ứng nhu cầu giải trí của mọi người trong dịp lễ kỷ niệm 44 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30.4.1975 - 30.4.2019) và Ngày Quốc tế Lao động (1.5).
HOÀI THU