Chọn sản phẩm thực dưỡng cho gia đình
Nếu cách đây 2 năm, tại TP Quy Nhơn chỉ có một vài nơi bán sản phẩm thực dưỡng (thực phẩm dưỡng sinh) thì nay đã có gần 30 cửa hàng. Nhiều người chọn dùng thực dưỡng như một cách giảm thiểu nguy cơ bệnh tật.
Bác sĩ Đỗ Thị Hạnh Nga, Trưởng Khoa Dinh dưỡng, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh, cho biết: “Để đảm bảo mức tiêu thụ thực phẩm cho người lớn ở tất cả các giai đoạn của cuộc đời, đặc biệt trong lúc mang thai cần thêm một bữa thực dưỡng để đảm bảo chất dinh dưỡng cho cơ thể. Để tránh nhàm chán, giúp cơ thể dễ dàng hấp thu, thực dưỡng cũng cần đa dạng, phong phú. Riêng phụ nữ cho con bú thì cần tăng thêm 2 bữa ăn so với người thường”.
Khách hàng chọn mua gạo lứt tại cửa hàng bán thực dưỡng ở TP Quy Nhơn.
Hiện nay, các sản phẩm thực dưỡng khá phong phú, như: gạo lứt, yến mạch, hạt kê, bo bo, bún, mì, miến, hủ tíu trà, nước tương tamari, muối mè, rau củ quả hữu cơ... Chị Nguyễn Thị Như Nguyện, chủ cửa hàng thực dưỡng Sati (đường Nguyễn Hữu Thọ, TP Quy Nhơn) cho biết: “Khi nói đến thực dưỡng nhiều người thường nghĩ đến phương pháp Ohsawa, gạo lứt muối mè hoặc ngũ cốc. Thực tế, các sản phẩm được coi là thực dưỡng hiện nay khá đa dạng và phong phú với hơn 100 chủng loại sản phẩm”.
Các loại thực dưỡng có giá bình quân từ 25.000 - 190 ngàn đồng/sản phẩm, tùy loại, định lượng. Chiếm tỉ lệ đa số trên thị trường hiện nay là các nhãn hàng Việt Nam; mẫu mã khá bắt mắt với túi giấy in hướng dẫn cụ thể cho người sử dụng. Đáng kể có: Mì lứt Kiều Mạch Tâm Hiền 110 ngàn - 120 ngàn đồng/gói 400 gr; cháo yến mạch ăn liền 11.000 đồng/gói 50 gr; nghệ viên mật ong Thiên An 40.000 đồng/hộp 350 viên; đậu nành không biến đổi gen Huệ Tâm 43.000 đồng/gói 500 gr; bánh quy gạo lứt mầm 57.000 đồng/gói 300 gr….
Ngoài ra, đáp ứng nhu cầu của khách hàng, nhiều cửa hàng còn nhập các loại thực dưỡng sản xuất tại Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan… như: dầu gạo Tusono Nhật Bản 139 ngàn đồng/chai 500 ml; nước tương ChiBi Nhật Bản 99.000 đồng/chai 150 ml; nhân quả óc chó Mỹ 250 ngàn đồng/hộp 500 gr…
Chị Nguyễn Thị Chánh (50 tuổi, phường Lê Hồng Phong, TP Quy Nhơn) kể: “Trước đây, do mắc bệnh viêm loét dạ dày nặng, các bác sĩ đã phẫu thuật cắt bỏ một phần ruột và dạ dày. Tôi được khuyên sử dụng gạo lứt nấu cháo ăn với mè đen vào các bữa sáng. Chỉ sau 3 tháng thực hiện đúng hướng dẫn của bác sĩ, sức khỏe tôi được cải thiện rất nhiều”.
Sử dụng thực dưỡng không phải là cách chữa bệnh hay ăn chay mà là một cách cân bằng nhu cầu lương thực, thực phẩm tự nhiên, không chứa hóa chất. Với kinh nghiệm 4 năm nghiên cứu thị trường thực dưỡng, chị Nguyễn Thị Như Nguyện tư vấn: Khách quen của tôi không chỉ là những người mắc bệnh cần sử dụng thực dưỡng, áp dụng chế độ ăn kiêng, mà ngay cả nhiều người muốn giữ gìn sức khỏe cũng chọn dùng.
Ngoài lựa chọn mua các loại thực dưỡng bày bán sẵn tại cửa hàng, một số người tiêu dùng còn tự lựa chọn nguyên liệu, chế biến thực dưỡng cho gia đình như: tinh bột nghệ, bột ngũ cốc... Gần 3 năm qua, mỗi tháng, bà Nguyễn Thị Nhường (70 tuổi, đường Trần Bình Trọng, TP Quy Nhơn) thường xuyên sử dụng bột ngũ cốc (đậu đen, đậu xanh, đậu đỏ, đậu nành, hạt sen, mè đen…) do chính tay bà rang xay, chế biến. Bà Nhường kể: “Các loại bột ngũ cốc bày bán khá nhiều nhưng vì gia đình tôi đông người và có thời gian nên tự làm. Mỗi ngày, vợ chồng tôi, các con cháu đều sử dụng 1 ly bột ngũ cốc để bổ sung dinh dưỡng, vitamin cho cơ thể”.
Bác sĩ Trần Như Luận, Phó Chủ tịch Hội Y học tỉnh, tư vấn: Nếu muốn theo đuổi chế độ ăn uống thực dưỡng, bạn nên đến gặp bác sĩ có chuyên môn để được tư vấn trước khi áp dụng. Vì thực dưỡng cần thực hiện phù hợp, chính xác với từng cá thể; nếu là bệnh nhân thì còn phải theo từng giai đoạn điều trị, mức độ của bệnh. Trên thị trường rất nhiều loại thực dưỡng, người dùng nên tìm hiểu và lựa chọn các sản phẩm có nguồn gốc, xuất xứ rõ ràng, nguồn gốc nguyên liệu, chất lượng, thành phần minh bạch, có vậy thì mục đích giữ gìn sức khỏe mới đảm bảo.
HẢI YẾN