Xây dựng giá trị hình mẫu thanh niên thời kỳ mới
(BĐ) - Ban Thường vụ Tỉnh đoàn vừa ban hành kế hoạch triển khai trong các cấp bộ Đoàn toàn tỉnh về Cuộc vận động “Xây dựng giá trị hình mẫu thanh niên Việt Nam thời kỳ mới” giai đoạn 2018 - 2022.
Theo đó, trên nền tảng các giá trị “Tâm trong - Trí sáng - Hoài bão lớn”, mục tiêu, nhiệm vụ công tác Đoàn, phong trào thanh thiếu nhi của nhiệm kỳ Đại hội Đoàn toàn quốc lần thứ XI, Đại hội Đoàn toàn tỉnh lần thứ XIII, thanh niên Bình Định hướng đến các tiêu chí: có lý tưởng cách mạng; bản lĩnh vững vàng; giàu lòng yêu nước; đạo đức trong sáng; lối sống văn hóa; tuân thủ pháp luật; tiên phong hành động; sáng tạo không ngừng; học tập liên tục; có sức khỏe tốt; kỹ năng phù hợp; khát vọng vươn lên.
Ban Thường vụ Tỉnh đoàn cũng đề nghị tùy theo đặc điểm của mỗi địa phương, đơn vị, tâm lý đặc thù của từng đối tượng thanh niên, các địa phương, đơn vị cần có phương thức triển khai phù hợp, sáng tạo để định hướng thanh niên phấn đấu rèn luyện và hình thành các giá trị hình mẫu. Trong đó, đặc biệt chú trọng việc tổ chức các hoạt động tuyên truyền về Cuộc vận động và phát hiện, tuyên dương, nhân rộng điển hình tiên tiến.
NAM KHÁNH