Thành đoàn Quy Nhơn: Bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ
(BĐ) - Trong hai ngày 4 - 5.5, Thành đoàn Quy Nhơn đã tổ chức lớp bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ cho hơn 100 cán bộ Đoàn các cơ sở Đoàn trực thuộc.
Tại lớp bồi dưỡng, các học viên đã được trang bị những nội dung cơ bản về Chủ nghĩa Mác - Lênin và tư tưởng Hồ Chí Minh; vị trí vai trò của Đảng đối với cách mạng nước ta; vị trí, vai trò của tổ chức Đoàn, của thanh niên Việt Nam trong thời kỳ công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước và hội nhập quốc tế; nghị quyết đại hội các cấp; tập huấn một số kỹ năng, nghiệp vụ công tác Đoàn…
Lớp học góp phần giáo dục, rèn luyện lý tưởng cách mạng, đạo đức lối sống và phát huy khả năng xung kích, sáng tạo, tình nguyện của ĐVTN thành phố trong lao động sản xuất.
XUÂN NHÂM