Kiện toàn Ban Chủ nhiệm CLB Kỹ năng công tác thanh niên
(BĐ) - Chiều 26.5, Ban Chủ nhiệm CLB Kỹ năng công tác thanh niên tỉnh (thuộc Hội LHTN Việt Nam tỉnh) đã tổ chức hội nghị kiện toàn Ban Chủ nhiệm và kết nạp hội viên mới khóa III, nhiệm kỳ 2019 - 2024.
Tại hội nghị, Ban Thư ký Hội LHTN Việt Nam tỉnh đã trao quyết định công nhận Ban Chủ nhiệm CLB Kỹ năng công tác thanh niên tỉnh khóa III, nhiệm kỳ 2019 - 2024 gồm 7 thành viên do anh Phạm Hồng Hiệp, Phó Ban Thanh thiếu nhi trường học Tỉnh đoàn, làm Chủ nhiệm CLB. Ngoài ra, Ban Chủ nhiệm CLB cũng đã trao quyết định kết nạp cho 20 hội viên mới và tổ chức sinh hoạt CLB tháng 5.2019, thảo luận về phương hướng hoạt động những tháng cuối năm. Trong đó, CLB sẽ tập trung tham gia các hoạt động do Tỉnh đoàn, Hội LHTN Việt Nam tỉnh tổ chức như: Trại huấn luyện Nguyễn Chí Thanh lần thứ XX khu vực Duyên hải Nam Trung bộ và Tây Nguyên do Trung ương Hội LHTN Việt Nam tổ chức; các chương trình Chiếc xe tri thức và Học kỳ quân đội năm 2019.
XUÂN NHÂM