Thanh niên tình nguyện vì cộng đồng
(BĐ) - Đó là chủ đề của kế hoạch Chiến dịch Thanh niên tình nguyện (TNTN) hè 2019 vừa được Tỉnh đoàn ban hành.
TNTN hè nạo vét kênh mương tại huyện Tuy Phước.
Chiến dịch TNTN hè 2019 được triển khai từ ngày 1.6 đến 31.8 với chủ đề “Thanh niên tình nguyện vì cộng đồng”. Chiến dịch được phân làm 1 chương trình, 4 chiến dịch cụ thể: Chương trình Tiếp sức mùa thi; Chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh trong cán bộ, giảng viên, giáo viên trẻ và sinh viên, học sinh các trường ĐH, CĐ và ĐVTN trên địa bàn khu dân cư, thanh niên các địa bàn diễn ra Chiến dịch; Chiến dịch tình nguyện Hoa phượng đỏ trong cán bộ, giáo viên trẻ, học sinh các trường THPT; Chiến dịch tình nguyện Kỳ nghỉ hồng trong thanh niên công nhân, công chức, viên chức trẻ và Chiến dịch Hành quân xanh trong thanh niên các lực lượng vũ trang.
Dự kiến, Tỉnh đoàn sẽ tổ chức lễ khởi động Chiến dịch TNTN hè 2019 và hưởng ứng “Tháng hành động vì trẻ em năm 2019” vào ngày 1.6 tại TX An Nhơn. Sau đó, sẽ tổ chức một số hoạt động cấp tỉnh như chương trình “Học kỳ quân đội”, “Chiếc xe tri thức”, Trại hè thiếu nhi, ra quân chiến dịch “Hãy làm sạch biển”, hưởng ứng phong trào “Chống rác thải nhựa”…
H.PHÚC