Hội LHPN TP Quy Nhơn và BĐBP tổ chức nhiều hoạt động tại Nhơn Châu
Ngày 28.5, tại UBND xã Nhơn Châu, TP Quy Nhơn, Hội LHPN thành phố, CLB nữ giám đốc doanh nghiệp TP Quy Nhơn phối hợp với Đồn biên phòng Cửa Khẩu cảng Quy Nhơn, Đồn Biên phòng Nhơn Lý và Đồn Biên phòng Nhơn Châu tổ chức ký kết Chương trình "Vận động phụ nữ tham gia xây dựng và bảo vệ chủ quyền lãnh thổ, an ninh biên giới biển, đảo" và ra mắt Câu lạc bộ "Phụ nữ và chiến sĩ biên phòng".
BĐBP tỉnh trao quà cho các em học sinh nghèo tại xã đảo Nhơn Châu
Theo đó, hai bên sẽ vận động cán bộ, hội viên nâng cao nhận thức, đẩy mạnh các phong trào thi đua của hội và các phong trào tại đơn vị, địa phương bằng những việc làm thiết thực; tăng cường mối quan hệ đoàn kết, gắn bó giữa cán bộ, hội viên Hội LHPN các địa phương trong thành phố và cán bộ, chiến sĩ BĐBP cùng chung tay xây dựng, củng cố quốc phòng, bảo vệ vững chắc chủ quyền, giữ gìn an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên khu vực biên giới biển của tỉnh.
Tại lễ ký kết, Hội LHPN thành phố và CLB nữ giám đốc doanh nghiệp TP Quy Nhơn trao 21 suất quà (mỗi suất 500 ngàn đồng) và Hội Phụ nữ BĐBP tỉnh trao 3 suất quà (mỗi suất 500 ngàn đồng) cho các hội viên phụ nữ nghèo, phụ nữ khó khăn, bị bệnh hiểm nghèo tại xã đảo Nhơn Châu; Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh cũng trao 3 suất quà cho học sinh nghèo. Ngoài ra, nhân dịp này, các cán bộ, chiến sĩ và nhà hảo tâm cũng đóng góp hơn 2 triệu đồng để trao cho các hộ phụ nữ nghèo tại Quy Nhơn.
Công Cường