An Lão: Thêm một trường hợp bị xử phạt do khai thác khoáng sản trái phép
7,5 triệu đồng là số tiền UBND huyện An Lão vừa quyết định xử phạt hành chính đối với ông Võ Đức Toàn (SN 1978, thường trú tại thôn Gò Bùi, thị trấn An Lão, huyện An Lão).
Trước đó, vào ngày 15.5.2019 tại khu vực Đồng Tre thuộc thôn Hưng Nhơn, thị trấn An Lão, ông Toàn bị phát hiện có hành vi khai thác khoáng sản (đất sét) nhưng không có giấy phép. 18 m3 đất sét ông Toàn khai thác trái phép thuộc loại đất trồng lúa của hộ ông Nguyễn Văn Trí (ở thôn Hưng Nhơn, thị trấn An Lão).
Đây là trường hợp thứ 2 khai thác khoáng sản trái phép trên địa bàn huyện An Lão trong tháng 5.2019 bị cơ quan chức năng phát hiện, lập biên bản xử phạt vi phạm hành chính.
HOÀNG NAM QUỐC