Giải trẻ võ thuật cổ truyền các võ đường TX An Nhơn 2019: 9 võ đường tham gia
(BĐ) - Từ ngày 10 - 12.6, Giải trẻ võ thuật cổ truyền các võ đường TX An Nhơn 2019 sẽ diễn ra tại sân vận động TX An Nhơn, thu hút 54 VĐV (lứa tuổi 15 - 17) của 9 võ đường. Võ sĩ nam thi đấu đối kháng ở 9 hạng cân (từ 42 kg đến 68 kg) và võ sĩ nữ tranh tài ở 8 hạng cân (từ 39 kg đến 60 kg).
Giải đấu được UBND TX An Nhơn chỉ đạo Trung tâm VH-TT&TT thị xã phối hợp với các đơn vị tổ chức, nhằm góp phần duy trì và thúc đẩy phong trào tập luyện võ cổ truyền trong lứa tuổi thanh thiếu niên, đồng thời đánh giá chất lượng võ sinh tập luyện ở các võ đường và tuyển chọn VĐV tham gia giải cấp tỉnh trong thời gian tới.
MAI THƯ