Hội LHTN Việt Nam TP Quy Nhơn tổ chức Đại hội Đại biểu lần VI
(BĐ) - Ngày 14.6, Hội LHTN Việt Nam TP Quy Nhơn tổ chức Đại hội Đại biểu lần thứ VI, nhiệm kỳ 2019 - 2024.
Hội LHTN Việt Nam tỉnh tặng cờ thi đua xuất sắc cho Hội LHTN Việt Nam TP Quy Nhơn.
Với khẩu hiệu hành động “TN Quy Nhơn yêu nước, bản lĩnh, đoàn kết, sáng tạo, phát triển” trong nhiệm kỳ mới, Hội LHTN Việt Nam TP Quy Nhơn sẽ tập trung tạo bước chuyển mới về chất lượng tổ chức, đặc biệt là chất lượng cán bộ, chất lượng cơ sở và hội viên. Đồng thời, nâng cao sức hấp dẫn của phong trào TN, khơi dậy tinh thần tự giác của TN trong tham gia các hoạt động của Hội cũng như chăm lo, bảo vệ lợi ích chính đáng của TN.
Trong nhiệm kỳ qua, các cấp bộ Hội trên địa bàn TP đã tổ chức thực hiện tốt các chỉ tiêu mà Nghị quyết Đại hội V đã đề ra. Đơn cử như các cơ sở Hội đã thực hiện được 186 công trình, phần việc thanh niên (TN); khám bệnh, phát thuốc miễn phí cho hơn 2.000 người dân; xây dựng, sửa chữa 10 căn nhà nhân ái, nhà tình nghĩa; tư vấn, hướng nghiệp cho gần 14.500 lượt hội viên, TN. Đồng thời, các cấp bộ Hội trên địa bàn còn tập trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền, phổ biến đưa phong trào đến với TN, hỗ trợ TN lập thân, lập nghiệp; từng bước chuyển đổi mô hình hoạt động của các tổ chức Hội không hiệu quả trên địa bàn dân cư; tăng cường công tác xây dựng, phát triển tổ chức Hội, mở rộng mặt trận đoàn kết, tập hợp TN.
Tại đại hội, các đại biểu hiệp thương chọn cử Ủy ban Hội LHTN Việt Nam TP Quy Nhơn gồm 39 thành viên, các chức danh Chủ tịch, Phó Chủ tịch Hội khóa VI và đoàn đại biểu dự Đại hội cấp trên.
HỒNG PHÚC