Hỗ trợ xây nhà tình nghĩa tặng gia đình bộ đội Trường Sa
(BĐ) - Ngày 15.6, Đoàn công tác Trung ương Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) Việt Nam do Phó chủ tịch Đỗ Thị Thu Thảo dẫn đầu về Bình Định thăm và trao tặng tiền hỗ trợ gia đình quân nhân đang công tác tại quần đảo Trường Sa.
Đoàn công tác trao tiền hỗ trợ cho đại diện gia đình chiến sĩ Trần Lai.
Đoàn công tác đến thăm, tặng quà và trao 60 triệu đồng tiền hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa cho gia đình chiến sĩ Trần Lai, trú tại xã Ân Hữu, huyện Hoài Ân, hiện đang công tác tại đảo Song Tử Tây (thuộc quần đảo Trường Sa).
Đồng thời, Đoàn công tác đến thăm, tặng quà và trao số tiền 30 triệu đồng hỗ trợ gia đình chiến sĩ Trần Đức Thắng, trú tại phường Ghềnh Ráng - TP Quy Nhơn, hiện đang công tác tại đảo Sơn Ca (thuộc quần đảo Trường Sa) sửa chữa nhà.
Được biết, số tiền 90 triệu đồng hỗ trợ 2 gia đình chiến sĩ Trường Sa xây dựng, sửa chữa nhà là do các thành viên trong Đoàn Công tác Trường Sa - 2019 (thuộc Trung ương Hội LHPN Việt Nam) đóng góp.
Tin và ảnh: Viết Hiền