Sôi nổi Hội thao Bộ đội Biên phòng
Hội thao BÐBP tỉnh năm 2019 diễn ra sôi nổi, là hoạt động bổ ích, thiết thực, góp phần tăng cường công tác huấn luyện kỹ thuật, chiến thuật và nhân rộng phong trào luyện tập thể dục thể thao trong cán bộ, chiến sĩ.
VĐV tham gia thi môn vượt vật cản huấn luyện thể lực.
Hội thao có gần 70 VĐV được tuyển chọn từ cơ quan Bộ Chỉ huy và các đơn vị trực thuộc. Các VĐV thi đấu ở 8 nội dung. Thiếu tá Nguyễn Cao Nhất, VĐV Đồn Biên phòng Cát Khánh, chia sẻ: “Hội thao thực sự là sân chơi bổ ích, là môi trường thi đua lành mạnh để cán bộ, chiến sĩ chúng tôi được học hỏi và trao đổi kinh nghiệm, bổ trợ về thể lực, nâng cao sức khỏe đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới”.
Mặc dù thời tiết nắng nóng nhưng với tinh thần nỗ lực, quyết tâm cao, các VĐV đã đem đến Hội thao những màn thi đấu hấp dẫn. Từng nội dung thi đã được các VĐV thi đấu và giành kết quả khá tốt. Đơn cử như thi Chiến sĩ khỏe, các VĐV đã thể hiện sự kiên trì, thể lực sung mãn và dẻo dai khi hoàn thành tất cả các nội dung, như chạy 100 m, chạy 3.000 m, co tay xà đơn, bật xa 3 bước. Thượng úy Nguyễn Thành Đạt, Đại đội huấn luyện - cơ động, đạt giải nhất môn bơi vũ trang, bày tỏ: “Với nội dung bơi này VĐV phải có thể lực, kỹ thuật, thao tác nhanh. Do đó, tôi luôn chú trọng rèn luyện sức khỏe, nâng dần thành tích qua mỗi hội thao”.
Đại tá Phạm Công Phát, Phó Chỉ huy trưởng BĐBP tỉnh, Trưởng ban tổ chức Hội thao, nhìn nhận: “Nhiều môn thi có kết quả vượt trội so với năm ngoái. Qua Hội thao, chúng tôi đã phát hiện nhiều VĐV triển vọng, sẽ trở thành lực lượng nòng cốt của phong trào TDTT trong đơn vị thời gian tới”.
CÔNG CƯỜNG