Tin vắn
* Trong 2 ngày 24 - 25.6, tại TP Quy Nhơn, Sở TT&TT tổ chức tập huấn kỹ năng, nghiệp vụ truyền thanh cơ sở năm 2019 cho gần 100 học viên là cán bộ đài truyền thanh các xã, phường, thị trấn trong tỉnh. Nội dung tập huấn gồm: Các kỹ năng cơ bản trong công tác vận hành trang thiết bị của hệ thống đài truyền thanh cơ sở, giới thiệu các văn bản mới liên quan đến hoạt động của hệ thống đài truyền thanh cơ sở.
HỒNG HÀ
* Phiên chợ hàng Việt về nông thôn, miền núi - 2019 đã khai mạc tại thị trấn Tăng Bạt Hổ, huyện Hoài Ân vào chiều 24.6, do Trung tâm Xúc tiến thương mại - Sở Công Thương - tổ chức. Tham gia Phiên chợ có trên 80 gian hàng của 35 DN, cơ sở sản xuất trong và ngoài tỉnh, với các ngành hàng: Tiêu dùng, thời trang, hóa mỹ phẩm, đồ gỗ mỹ nghệ, sản phẩm làng nghề, giống cây trồng, thực phẩm, hàng gia dụng, tiểu thủ công nghiệp... Phiên chợ diễn ra trong 1 tuần.
VIẾT HIỀN