Hội Những người Hàn Quốc yêu Việt Nam: Hỗ trợ nhà, tặng quà cho nạn nhân da cam
(BĐ) - Chiều 28.6, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Phi Long đã tiếp đại diện Hội Những người Hàn Quốc yêu Việt Nam. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Phi Long chào mừng các đại biểu của Hội, cảm ơn Hội dành tình cảm đẹp cho Bình Định. Thay mặt UBND tỉnh, ông cho rằng các hoạt động giao lưu, hoạt động xã hội của Hội tại Bình Định có ý nghĩa tích cực đối với quan hệ hữu nghị giữa hai nước Việt Nam và Hàn Quốc. Hy vọng Hội Những người Hàn Quốc yêu Việt Nam sẽ tiếp tục hỗ trợ Bình Định và cam kết sẽ quan tâm hỗ trợ các hoạt động của Hội tại Bình Định trong thời gian tới.
Ông Chang Ho Ick, Chủ tịch Hội Những người Hàn Quốc yêu Việt Nam cảm ơn sự đón tiếp của lãnh đạo tỉnh, sự hỗ trợ tích cực của các tổ chức liên quan để hoàn thành chương trình công tác lần này. Ông chúc Bình Định ngày một phát triển, hứa sẽ hỗ trợ tỉnh trong khả năng của Hội và sẽ quay lại Bình Định lần nữa.
Trong ngày 28.6, Hội Những người Hàn Quốc yêu Việt Nam cùng Liên hiệp các tổ chức hữu nghị tỉnh, Hội Nạn nhân chất độc da cam/Dioxin tỉnh, Hội Hữu nghị Việt Nam - Hàn Quốc tỉnh tổ chức các hoạt động hỗ trợ nạn nhân chất độc da cam trên địa bàn tỉnh.
Hội Những người Hàn Quốc yêu Việt Nam đã tặng 45 suất quà cho 45 gia đình nạn nhân da cam, mỗi suất quà gồm tiền mặt 100 USD; hỗ trợ xây nhà cho nạn nhân da cam Đinh Thị Bênh (ở làng O5, xã Vĩnh Kim, huyện Vĩnh Thạnh); hỗ trợ 1.000 USD và 2 xe lăn cho Bệnh viện Y học cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh (cơ sở 2) để thực hiện công tác chăm sóc, điều dưỡng cho nạn nhân chất độc da cam. Tổng giá trị quà tặng tương đương 200 triệu đồng.
NGUYỄN MUỘI