Các cơ quan, DN kết nghĩa với làng đồng bào dân tộc thiểu số
Ngày 29.6, Công ty Giống nông nghiệp (Sở NN&PTNT) và Công ty CP Phú Tài tổ chức kết nghĩa với thôn O6, xã Đắk Mang, huyện Hoài Ân. Theo nội dung kết nghĩa, các cơ quan, DN sẽ hỗ trợ thôn O6 phát triển kinh tế, nâng cao đời sống nhân dân; tuyên truyền các chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, nhất là các chính sách liên quan đến đồng bào dân tộc thiểu số; tích cực vận động nhân dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, xây dựng làng văn hóa; xây dựng cơ sở hạ tầng phục vụ đời sống và sản xuất… Trước mắt, Trung tâm Giống nông nghiệp sẽ khảo sát và hỗ trợ nhân dân thôn O6 thực hiện mô hình nuôi cá nước ngọt.
Dịp này, Trung tâm Giống nông nghiệp và Công ty CP Phú Tài tặng 101 suất quà (trị giá 200 nghìn đồng/suất) cho các hộ dân thôn O6, xã Đắk Mang.
* Cùng ngày, Công ty CP PETEC Bình Định tổ chức kết nghĩa với thôn K3, xã Vĩnh Sơn, huyện Vĩnh Thạnh. Tại lễ kết nghĩa, công đoàn Công ty đã tặng 136 suất quà (tổng trị giá 15 triệu đồng) cho bà con trong làng.
TỐNG BÌNH - QUANG HUY