Phù Cát: Số lượng đơn thư khiếu nại, tố cáo giảm mạnh
6 tháng đầu năm 2019, UBND huyện Phù Cát đã tiếp 21 lượt công dân đến phản ánh, kiến nghị, khiếu nại, tố cáo (giảm 17 lượt, giảm 16 vụ so cùng kỳ năm 2018). Theo đó, có 18 đơn thư khiếu nại, tố cáo có liên quan đến 41 vụ việc, gồm 37 vụ thuộc thẩm quyền của cơ quan hành chính và 4 vụ thuộc thẩm quyền cơ quan tư pháp.
UBND huyện đã chỉ đạo các ngành và địa phương giải quyết 27/37 vụ, đúng theo luật định; số đơn còn lại chuyển cho các đơn vị, địa phương giải quyết theo thẩm quyền. Nhờ làm tốt công tác tiếp dân và giải quyết kịp thời các đơn thư khiếu nại, tố cáo của công dân nên số đơn thư khiếu nại, tố cáo giảm mạnh so với cùng kỳ năm trước.
THẾ HÀ