Tin vắn
* Ngày 12.7, Văn phòng Bảo hiểm AIA tại Bình Định đã tổ chức hoạt động hiến máu tình nguyện. 42 cán bộ, nhân viên đã hiến 42 đơn vị máu, góp vào kho máu phục vụ điều trị, cấp cứu của các bệnh viện trong tỉnh.
* Trong hai ngày 10 và 11.7, Hội CTĐ tỉnh thực hiện cấp phát 260 xe lăn cho người khuyết tật trong tỉnh. Số xe lăn này do Tổ chức Trả lại tuổi thơ tài trợ.
* Trong 6 tháng đầu năm, Hội CTĐ TX An Nhơn vận động các tổ chức, cá nhân, cơ sở tôn giáo ủng hộ trên 1.500 suất ăn/tháng cho bệnh nhân điều trị tại TTYT TX An Nhơn và người nhà, trị giá khoảng 90 triệu đồng.
* Từ tháng 7.2019, một số nhà hảo tâm vừa đóng góp thêm 1,2 triệu đồng/tháng cho hoạt động “Hạt gạo tình thương” của Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh. Hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo tỉnh sẽ phân bổ nguồn đóng góp này cho huyện Vân Canh, Vĩnh Thạnh và TX An Nhơn.
AN KHANG