Thành lập 3 Tiểu ban của Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX
(BĐ) - Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh đã ban hành các quyết định thành lập 3 Tiểu ban của Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX, nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Theo đó, Tiểu ban Nội dung gồm 27 thành viên; do đồng chí Nguyễn Thanh Tùng - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh - làm Trưởng Tiểu ban. Tiểu ban có nhiệm vụ giúp Tỉnh ủy xây dựng Văn kiện Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh khóa XIX trình Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX. Tiểu ban Nội dung thành lập Tổ biên tập để thực hiện việc xây dựng Văn kiện Đại hội.
Tiểu ban Nhân sự gồm 14 thành viên, do đồng chí Nguyễn Thanh Tùng làm Trưởng Tiểu ban. Tiểu ban có nhiệm vụ giúp Ban Thường vụ Tỉnh ủy phối hợp với các cơ quan tham mưu, giúp việc của Tỉnh ủy và các tổ chức Đảng trực thuộc thực hiện quy trình công tác nhân sự; đề xuất các phương án nhân sự, báo cáo Ban Thường vụ Tỉnh ủy xem xét, trình Tỉnh ủy quyết định, đề cử cho đại hội về nhân sự cấp ủy khóa mới; đề cử cho cấp ủy khóa mới về nhân sự Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư và Phó Bí thư Tỉnh ủy. Giúp Ban Thường vụ Tỉnh ủy chuẩn bị các báo cáo về công tác nhân sự để trình Tỉnh ủy và trình Đại hội.
Tiểu ban Phục vụ gồm 16 thành viên; do đồng chí Lê Kim Toàn - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh - làm Trưởng Tiểu ban. Tiểu ban có nhiệm vụ giúp Tỉnh ủy chỉ đạo việc tổ chức phục vụ Đại hội.
MAI LÂM